วันที่ 8 ธันวาคม 2566 นางสาวจุฬาพร บุญศักดาพร ครู รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการ กศน.อำเภอแม่วงก์ปฎิบัติหน้าที่ ผู้อำนวยการ สกร.อำเภอแม่วงก์ มอบหมายให้ นางสาววลิดา ผลชอบ ครู กศน.ตำบล จัดโครงการศูนย์ฝึกอาชีพชุมชน กลุ่มสนใจ หลักสูตร การทำพวงมาลัยจากผ้าขาวม้า ระหว่างวันที่ 7-8 ธันวาคม 2566 โดยมี นางสอนกมล แยแฝง ครู อาสาสมัครฯ เข้านิเทศ ตรวจเยี่ยมและให้คำแนะนำในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ ณ ม.9 บ้านเขาแม่กระทู้ ตำบลแม่วงก์ อำเภอแม่วงก์ จังหวัดนครสวรรค์