วันที่ 19 พฤษภาคม 2565 กศน.อำเภอลาดยาว นำโดย นางนภสร ก๊กพิทักษ์ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอลาดยาว พร้อมบุคลากร กศน.อำเภอลาดยาว เข้าร่วมโครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน ณ วัดหนองนมวัว ตำบลหนองนมวัว อำเภอลาดยาว จังหวัด นครสวรรค์ ซึ่งมีนายชยันต์ ศิริมาศ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครสวรรค์ พร้อมด้วยทันตแพทย์หญิงศิริรัตน์ ศิริมาศ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครสวรรค์ นางวัชราภรณ์ แตงหมี นายอำเภอลาดยาว สมาชิกเหล่ากาชาดจังหวัดนครสวรรค์ หน่วยงานส่วนราชการที่เกี่ยวข้อง และผู้นำท้องถิ่น ลงพื้นที่เยี่ยมครอบครัวประชาชนที่ประสบปัญหาความเดือดร้อน ในพื้นที่ตำบลหนองนมวัว อำเภอลาดยาว จังหวัดนครสวรรค์
กศน.อำเภอลาดยาว ได้นำหน่วยบริการประชาชนดังนี้
1. การสาธิตอาชีพ การทำขนมจีบ
2. การทำขนมป็อปครอน
3. การทำขนมโดนัทจิ๋ว
4. การบริการส่งเสริมการอ่านห้องสมุดประชาชน
![280745297 565083801707532 5419225854007103972 n](/latyao/library/images/2565/จังหวัดเคลื่อนทที่/280745297_565083801707532_5419225854007103972_n.jpg)
อ่านเพิ่มเติม: โครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน